



P.O.BOX 13275, DAR ES SALAAM

Email:info@zanfinance.co.tz

Telle No. +255 760 888818

MKATABA WA MKOPO

Baina ya



ZAN
FINANCE
We grow together

ZAN FINANCE LIMITED
(Ambaye ni MKOPESHAJI)

Salamander Tower, 6th Floor
Samora Avenue P.o.Box 13275
11104 Dar es Salaam, Tanzania

NA

Ndugu.

Wa.

Simu.

(Ambaye ni MKOPAJI)

Mkataba huu umetayarishwa na:
ZAN FINANCE LIMITED

Mkataba huu umefanyika leo tarehe ya mwezi 20.....

Kati ya

ZAN FINANCE LIMITED, Kampuni iliyoanzishwa kwa mujibu wa sheria ya huduma ndogo za fedha (Microfinance Act) na Kanuni zake na anwani yake ni S.L.P 13275 DAR ES SALAAM (Ambaye katika mkataba huu atajulikana kama **MKOPESHAJI**) kwa upande mmoja.

Na

Ndugu wa S.L.P
..... (Ambaye katika mkataba huu utawahusisha na warithi wa mali zake, wamiliki, wasimamizi na wadhamini ikibidi kwa upande mwingine) (ambaye katika mkataba huu atajulikana kama **MKOPAJI**) kwa upande mwingine.

KWA KUWA:

i. **MKOPESHAJI** ambaye ni kampuni binafsi ya Mikopo iliyoanzishwa kwa mujibu wa sheria.

ii. **MKOPESHAJI** ambaye amekubali kumpatia huduma ya mkopo **MKOPAJI**.

iii. **MKOPAJI** amekubali kupewa huduma ya mkopo kutoka kwa **MKOPESHAJI**.

KWA HIYO BASI MKATABA HUU UNASHUHUDIA KWAMBA:-

1. **MKOPAJI** amefanya maombi ya mkopo wa fedha taslimu kwa kujaza form ya maombi ya mkopo.
2. **MKOPESHAJI** amekubaliana na maombi ya mkopaji.
3. **MKOPESHAJI** amemueleza mkopaji masharti yote ya mkopo ikiwa ni pamoja na riba, muda wa mkopo, namna ya kurejesha, dhamana, faini na gharama mbali mbali za mkopo n.k na **MKOPAJI** ameelewa na kukubaliana na masharti hayo.
4. Fomu za maombi ya mkopo ni sehemu ya mkataba huu.
5. **MKOPAJI** amepokea kiasi cha Tsh. kutoka kwa **MKOPESHAJI**

kiasi ambacho ni mkopo wa wenye riba ya asilimia 3.5% sawa na Tshs Pamoja na asilimia kama gharama zinginezo mfano, kutembelea dhamana (collateral check), uendesaji, maombi ya mkopo na n.k. Gharama hizo zitakuwa juu ya mkopaji.

MKOPAJI analazimika kulipa mkopo, riba Pamoja na gharama zingine kama zilivyoonyeshwa kwenye mkataba huu kwa kipindi kisichozidi mwezi /miezi Kwa marejesho ya kila siku / wiki/mwezi
ya Tsh kwa kila rejesho.

6. **MKOPAJI** anawajibika kuleta marejesho yake katika ofisi za mkopeshaji au kulipa kwa Benki au kwa simu. Endapo **MKOPAJI** atafuatwa au kupigiwa simu. Mkopaji atawajibika kulipa gharama za nauli na mawasiliano. Na endapo mkopaji atachelewesha marejesho. Mkopeshaji atamtoza faini ya Tshs kwa siku ya rejesho lake na vile vile endapo mkopaji atatoka nje ya mkataba atatozwa asilimia 10% ya jumla ya marejesho yote yaliyocheleweshwa kama faini ya kutoka nje ya makubaliano bila kusahu tengi la mkopo.
7. **MKOPAJI** na wadhamini wake watawajibika kutoa ushirikiano kwa **MKOPESHAJI** kila mara watakapohitajika . kila mdhamini atawajibika kwa ujumla wake kutimiza masharti ya mkataba huu kwa mujibu wa kiapo cha wadhamini kama inavyoeleza katika kipengele (B).
8. **MKOPAJI** anatoa mali zake iwe dhamana ya mkopo huu. Endapo atashindwa kulipa mkopo, **MKOPAJI** ametoa idhini kwa **MKOPESHAJI** kuchukua dhamana hizo na kuziuzia ili zifidie deni atakalodaiwa.

MKOPAJI ametoa mali zifuatazo kama dhamana ya mkopo huu.

- i. _____
- ii. _____
- iii. _____
- iv. _____
- v. _____

9. Kasoro yoyote itakayojitokeza kutokana na mkataba huu itasuluhishwa kwa njia ya majadiliano. Hata hivyo **MKOPESHAJI** anayo haki ya kuchukua hatua za kisheria ikiwa ni pamoja na kutaifisha mali wakati wowote pale ambapo usuluhishi wa kasoro hizo utashindikana kutatuliwa kwa njia ya majadiliano bila hata ya kwenda mahakamani.

Mkataba huu umefikiwa na kushuhudiwa leo hii tarehe mwezimwaka unavyoonyesha hapa chini katiya **MKOPESHAJI** na **MKOPAJI**.

MKOPESHAJI

JINA

ZAN FINANCE LIMITED

SAHIHI

SHAHIDI WA MKOPESHAJI

JINA

SAHIHI

MKOPAJI

JINA

SAHIHI

Mimi _____ bila kulazimishwa na mtu yeyote nimekubali kampuni ya ZAN FINANCE LTD kupeleka taarifa zangu kwenye taasisi za serekali inayojihusisha na wakopeshaji (credit Bureau) kama inavvotakiwa na sheria pamoja na kanuni zake.

Sahihi _____



Salamander Tower, 6th Floor
Samora Avenue P.O.Box 13275
11104 Dar es Salaam, Tanzania

MAKUBALIANO

JINA

SAHIHI

Mimi _____ Nimesoma masharti na vigezo vyote vya mkopo huu na kuvielewa ipasavyo, hivyo nakubali kupokea mkopo wa shilingi _____ na kuzingatia masharti yote

Sahihi (mkopaji) _____ Tarehe _____

SHAHIDI WA MKOPAJI

JINA

SAHIHI

Tarehe _____

Nida namba _____